Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

Chào mừng các bạn

Go down 
edwinetzj
Candynguyen
moontran
moinguoimotnoi
TMT
khangvoi
LearnViet_
11 posters
Go to page : 1, 2  Next
AuthorMessage
LearnViet_
Admin

Location (Country) : Singapore

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 15, 2011 3:54 pm

Phần này được dành riêng để viết Tiếng Việt.

Tôi hy vọng rằng viết Tiếng Việt nhiều hơn sẽ giúp cho các thành viên hiểu thêm về ngôn ngữ này.

Cảm ơn các bạn!

Last edited by Adguy on Fri Apr 22, 2011 6:07 pm; edited 1 time in total
Back to top Go down
khangvoi

Location (Country) : *:

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 5:42 pm

Chào mọi người!

Tôi là người Việt Nam. Rất vui được làm quen với các bạn. Để viết Tiếng Việt đúng chính tả các bạn nên cài đặt bộ gõ tiếng việt Unikey. Nó là phần mềm miễn phí. Tải tại địa chỉ http://download.com.vn/phan+mem+viet+nam/khac/6799_unikey-4-0-rc2.aspx?op=download

@Adguy: Bài viết của bạn nên sửa lại như sau.

Tôi hy vọng rằng viết Tiếng Việt nhiều hơn sẽ giúp cho các thành viên hiểu thêm về ngôn ngữ này.

(Hi everyone! I'm vietnamese. Nice to meet you. To write Vietnamese correctly you should install Unikey Vietnamese keyboard. It's free software. Download link http://download.com.vn/phan+mem+viet+nam/khac/6799_unikey-4-0-rc2.aspx?op=download

@Adguy: Your article should be amended as follows.

This section is reserved for writing Vietnamese.

I hope that more Vietnamese writing will help members understand more about this language.)

Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 6:06 pm

cảm ơn bạn khangvoi cho lời khuyên của bạn
Back to top Go down
TMT

Location (Country) : TMT

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 11:30 pm

Em yêu !!!
Trong anh em đã từng là 1 thiên thần
Đẹp hơn tất cả những con đàn bà khác mà anh đã từng chinh phục
Cho em tất cả những thứ em cần
Nhưng tình cảm em dành cho anh dường như chỉ là lợi dụng
Em đưa anh lên mây cao sau đó dìm anh xuống tận cùng của địa ngục
đứng trước bờ vực
Bước chân vào đường cùng
Anh mới thấy rằng cảm giác cay đắng đó thật tột cùng
Em chưa từng yêu anh 1 cách thật lòng
Giờ nghĩ lại những lúc bên nhau hạnh phúc
Mới thấy được những cái điều tồi tệ em mang đến cho anh ngay từ ngày đâu gặp em diễn ra cùng lúc
Em nghĩ sao khi xa anh ???
Cười vào mặt anh???? và mang theo những bí mật
Ừ được tất cả những điều ngọt ngào đó anh vẫn nghĩ là như là những lời nói dối chân thật
Được mất đối với anh lúc này cũng chẳng là gì
Bởi suy cho cùng tất cả những gì em gây ra cho anh tự anh gánh chịu mà... em à !! quên đi
Chuyện đó là đương nhiên thôi
Chẳng thay đổi được gì đâu
Tất cả sự thật đều bắt đầu bằng 1 cái gì đó giả dối
Chẳng thể che dấu
Anh có thể có tất cả đọc được tất cả suy nghĩ của em trong đầu
Nhưng chẳng có lí do gì để anh phải lật tẩy nó
Vì có làm thêm bất cứ điều gì mình cũng chẳng thể sống thật được với nhau
Anh chẳng cần 1 thứ tình yêu tầm thường như vậy đâu
Thêu dệt nó đẹp lên à???
Cũng được đấy
Nhưng trong tim anh đó đâu phải là 1 thứ tình cảm công cộng mà ai cũng có thể nhìn thấy
Nếu như không có đổ vỡ đó .. chắc đến giờ anh vẫn đang vẫn phải tự hô hấp tư tưởng của mình và sống gấp từng ngày .. cảm ơn nhé !!
Back to top Go down
TMT

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 22, 2011 11:31 pm

Bạn đã bao giờ từ chối lời mời cà phê của bạn khác giới?

Tôi không bao giờ. Làm thế các bạn ấy sẽ buồn.

* * *

Thứ bảy, điện thoại bíp bíp: “Anh có rỗi không? Em cần gặp anh”. Trả lời: “Không rỗi lắm, có việc gì không? Nói qua điện thoại đi”. Giọng bạn gái đã bắt đầu giận dỗi: “Việc không nói qua điện thoại được thì mới gặp chứ”.

“Anh bảo em phải làm gì bây giờ” là câu hỏi của bạn gái khi tôi mới đặt đít xuống cái ghế đối diện.

“Đéo biết” là câu trả lời cửa miệng của tôi trong bất kì tình huống nào tương tự. Lời khuyên của tôi luôn lý trí. Mà các bạn hành xử bằng trái tim. Khuyên nhau chỉ tội mất bạn và tôi thành thằng đểu.

Bạn gái bắt đầu dấm dứt khóc. Tôi bành vành tai to như miệng cống cho bạn trút bực dọc. Những người xa lạ xung quanh dừng câu chuyện của họ để nghe ngóng tiếng được tiếng mất bên này.

Bạn gái khóc to hơn, nghẹn ngào nấc. Những ánh mắt xung quanh xoáy vào tôi như chính tôi là nhân vật chính trong câu chuyện nghe lỏm được. Ngại ghê!

Đến lúc tiếng khóc vang lên chói tai, kèm theo cơn thịnh nộ của đất trời: “Tất cả đàn ông các anh đều là thằng đểu” thì tôi đứng dậy ra về và bảo: “Tao đéo đểu, nhá”.

Tiếng khóc đuổi theo: “Đểu, rất đểu, lúc người ta cần lời khuyên thì lại “đéo biết”, thế không phải là đểu à”.

Ầy dà, logic của các bạn gái!
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeSat Apr 23, 2011 3:16 pm

TMT đang yêu... Cool
Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeSat Apr 23, 2011 3:18 pm

Adguy dang ko hieu Laughing
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeSat Apr 23, 2011 3:53 pm

Adguy wrote:

Đó là một câu chuyện về tình yêu. Đây là phần dành riêng cho Tiếng Việt, vì vậy tôi không muốn dịch nó sang Tiếng Anh. Hãy nói với tôi về đoạn bạn không hiểu. Sau đó tôi có thể giúp bạn.

(That is a love story. In writing vietnamese's topic, I don't want to translate in to English. Tell me about the paragraph that you don't understand. And then, I can help you.)
Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 11:02 am

khangvoi wrote:
Adguy wrote:

Đó là một câu chuyện về tình yêu. Đây là phần dành riêng cho Tiếng Việt, vì vậy tôi không muốn dịch nó sang Tiếng Anh. Hãy nói với tôi về đoạn bạn không hiểu. Sau đó tôi có thể giúp bạn.

(That is a love story. In writing vietnamese's topic, I don't want to translate in to English. Tell me about the paragraph that you don't understand. And then, I can help you.)

Cam on ban Khangvoi.

Forum nay se co nhieu do can ban giup.
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeMon Apr 25, 2011 5:31 pm

Một vài câu hỏi và câu trả lời thường sử dụng trong Tiếng Việt.

Ví dụ:

Tên bạn là gì? - Tôi tên là Trang.

Bạn có khỏe không? - Cảm ơn bạn, tôi khỏe.

Bạn bao nhiêu tuổi? - Tôi 16 tuổi.

Gia đình bạn có mấy người? - Gia đình tôi có 4 người.

(Some common questions and answers in Vietnamese.

Example:

What is your name? - My name is Trang.

How are you? - I'm fine, thank you.

How old are you? - I'm 16 years old.

How many people are there in your family? - There are 4 people in my family.)

Back to top Go down
moinguoimotnoi

Location (Country) : hcm

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeTue Apr 26, 2011 8:59 am

Toi dang hoc tieng viet, bay gio biet xiuxiu roi. no la tot nguoi viet nam o day de giang chung ta. Khangvoi tu dau den? Toi la nguoi Singapor va. Gap ban vui ve.
Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeTue Apr 26, 2011 11:12 am

moinguoimotnoi wrote:
Toi dang hoc tieng viet, bay gio biet xiuxiu roi. no la tot nguoi viet nam o day de giang chung ta. Khangvoi tu dau den? Toi la nguoi Singapor va. Gap ban vui ve.

Troi oi... ban moinguoimotnoi noi tieng vn rat la gioi.
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeWed Apr 27, 2011 12:34 pm

moinguoimotnoi wrote:

Chào bạn, rất vui được biết bạn. Tiếng Việt của bạn khá tốt . Tôi rất vui vì biết có nhiều người muốn học Tiếng Việt. Tôi đến từ Việt Nam.
Back to top Go down
moinguoimotnoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 2:01 am

Chao Ban, toi cung vui duoc biet ban. Tieng Viet cua toi la khong tot.... cam on. Ban ban bay gio song o HCM hoach Nanoi? 12ThangNam toi se di HCM, 13-14ThangNam di Hanoi de noi chuyen kinh doanh. Neu ban khong ban ron, chung ta co the gap de uong hoach an com......
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeThu Apr 28, 2011 9:09 am

Tôi đang sống và học tập tại Hà Nội. Tôi là một sinh viên. Tôi chưa biết lúc đó mình có rảnh rỗi hay không nhưng tôi rất muốn nói chuyện với người nước ngoài để nâng cao trình độ ngoại ngữ của mình. Bạn cũng có thể nói chuyện bằng tiếng việt với tôi, tôi có giọng Miền Bắc. Chúng ta hãy nói chuyện với nhau nhé, skype name của tôi là khang_voi.
Back to top Go down
moinguoimotnoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Apr 29, 2011 1:51 am

bay gio toi khong co skype nhung toi se dang ky som. no la ok neu ban la ban ron de hoc. toi la giao vien dien tu ky thuat o singapore.
Back to top Go down
moontran

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri May 06, 2011 7:39 am

moinguoimotnoi wrote:
bay gio toi khong co skype nhung toi se dang ky som. no la ok neu ban la ban ron de hoc. toi la giao vien dien tu ky thuat o singapore.

Bravo your Vietnamese writing skill,keep it up!I'm Vietnamese staying in Singapore,holla at me if ya got problem in learning Vietnamese.Peace!
Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri May 06, 2011 10:36 am

moontran wrote:
moinguoimotnoi wrote:

Bravo your Vietnamese writing skill,keep it up!I'm Vietnamese staying in Singapore,holla at me if ya got problem in learning Vietnamese.Peace!

Xin ban bang tieng viet o section nay. Laughing
Back to top Go down
moinguoimotnoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeMon May 09, 2011 3:14 am

@moontran: duoc.... cam on, neu toi co van de toi se tu van ban. toi se tro giup ban neu duoc nhe. gap ban o day vui ve.

@adguy: nay website la tot nhat,, cheers.....

Back to top Go down
LearnViet_
Admin

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeMon May 09, 2011 4:04 am

moinguoimotnoi wrote:

@adguy: nay website la tot nhat,, cheers.....

Website nay co member nhu ban moi tot dc. Laughing
Back to top Go down
khangvoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeSun May 15, 2011 2:42 pm

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ...Very Happy
Back to top Go down
TMT

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeSun May 22, 2011 7:43 am

hy , yahoo of me : aka_tmt , nếu bạn mún nói chuyện Very Happy
Back to top Go down
Candynguyen

Location (Country) : 87

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeFri Jun 17, 2011 2:11 am

Adguy wrote:

Cảm ơn các bạn!
Minh la nguoi Viet Nam va dang hoc tai Singapore.

Rat tinh co minh biet duoc co trang web. Minh thay trang web rat huu ich cho nhung nguoi hoc tieng Viet.

Ban nao o Singapore co nhu cau muon noi tieng Viet, hoc tieng Viet, ket ban voi nguoi Viet Nam thi lien lac minh nhe.

Tieng Viet cang hoc se cang thay hay.Wink)

Chuc moi nguoi mot ngay tot lanh.
Back to top Go down
moinguoimotnoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeWed Jun 22, 2011 5:04 am

@candynguyen: tai sao muon biet Singapore (dang hoc Singapore phai ko?). Neu co van thi, co hoi anh, anh se duoc tro giup nhung anh nhieu.
Em co the fb phai ko?
Back to top Go down
moinguoimotnoi

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitimeTue Aug 23, 2011 1:49 am

tai sao o day ko co nuoi lai roi??? lai di lai di....
Back to top Go down
Sponsored content

Chào mừng các bạn Empty
PostSubject: Re: Chào mừng các bạn   Chào mừng các bạn Icon_minitime

Back to top Go down

Chào mừng các bạn
Back to top 
Page 1 of 2Go to page : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Welcoming New Friends Into The Forum